Gwamnatin tarayya ta ce kammala aikin sabbin gine-gine a Asibitin koyarwa na Aminu Kano, zai…
Browsing: Health
Sakamakon wani bincike da hukumar NDHS ta gudanar ya nuna yadda Najeriya ta samu raguwar…
Wani Likitan ƙwaƙwalwa a Asibitin Neuropsychiatric Aro, a Abeokuta, Jihar Ogun, Dokta Emmanuel Abayomi ya…
Aƙalla mutane dubu 62 da 700 aka tabbatar da cewa sun mutu sakamakon cutuka masu…
Mahukuntan jihar Bauchi a Najeriya sun tabbatar da mutuwar mutane 58 sanadiyyar ɓarkewar annobar cutar…
Hukumar Kula da Inshorar Lafiya ta Kasa ta kaddamar da shirin bayar da kulawar lafiyar…
Masana a ɓangaren kiwon lafiya sun koka da yawaitar mace-macen fuju’a ko kuma mutuwar kwaf-ɗaya…
Ƙungiyar likitoci masu neman ƙwarewa ta Najeriya (NARD) ta janye yajin aikin gargaɗi na kwana…
Alƙaluman waɗanda ke kamuwa da cutar Ebola a Congo ya ƙaru da fiye da ruɓaye…
Ƙungiyar likitoci masu neman ƙwarewa a Abuja fadar gwamnatin Najeriya ta tsunduma yajin aikin gargaɗi…