An yi kira ga Gwamnatin Taraiya da ta sanya darasin Geography ya zama wajibi a manhajar karatu ta ƙasa October 5, 2025
Poland ta kakkaɓo jirage marasa matuƙa da Rasha ta harba mataBy EDITORSeptember 10, 2025 Poland ta kakkaɓo jirage marasa matuƙa da Rasha ta harba mata Poland ta sanar da…
Ƴansanda sun ceto ɗan ƙasar masar da aka sace a jiharBy EDITORSeptember 10, 2025 Rundunar ‘yan sanda ta jihar Oyo ta sanar da ceto wani ɗan ƙasar Masar da…
An sace matar shugaban APC na jihar Kwara.By EDITORSeptember 8, 2025 A ranar Lahadi da daddare, 7 ga Satumba, 2025, wasu ƴan bindiga da ake zargin…
Wasu mahara a Isra’ila sun kashe Yahudawa 6 a harin bindigaBy EDITORSeptember 8, 2025 Mahukuntan Isra’ila sun tabbatar da kisan mutane 6 a wani hari da aka kai gabashin…
Taƙaitattun LabaraiBy EDITORSeptember 7, 2025 Hukumar bayar da agajin gaggawa ta Najeriya, NEMA ta kai ɗauki kan waɗanda ambaliyar ta…
Ban ji daɗin dawowar yan’boko haram ba ~ ZulumBy EDITORSeptember 7, 2025 Gwamna Babagana Umara Zulum na Jihar Borno ya tabbatar da sabon kisan da ‘yan Boko…
Peter Obi ya tsokaci kan maganar gwamnan ZamfaraBy EDITORSeptember 7, 2025 Tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa a jam’iyyar LP party ya babban tsokaci kan maganar da…
Bama goyon bayan yan’sandan jihohi ~ Ƙungiyar ArewaBy EDITORSeptember 5, 2025 Wata Ƙungiya daga arewacin Najeriya da Majalisar Matasan Arewa sun gargaɗi gwamnatin tarayya kan kafa…